+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Về việc bình chọn ảnh đẹp !

Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    487

Mặc định Về việc bình chọn ảnh đẹp !

Bình chọp ảnh cũng tương tự như bỏ phiếu cho một cái gì đó.Cá nhân tôi thấy kết quả bỏ phiếu kín thường chính xác và khách quan hơn ! Bỏ phiếu mở khiến người tham gia bình chọn nhiều khi vì những lý do tế nhị sẽ k thể hiện đúng những suy nghĩ của mình,dẫn đến tình trạng trong đầu k phục nhưng vẫn vote khen,Ảnh đẹp nhưng k ưa tác giả nên chê,hoặc có khi sẽ vì ngại thể hiện chính kiến nên bỏ phiếu trắng.Vì thế,để bình chọn có chất lượng và có nhiều người tham gia,BQT nên xem lại xem có nên công khai cho mọi người biết bình chọn của ai k ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Trungphoto; 08/02/12 at 06:52 AM.

2. Có 8 người cảm ơn Trungphoto cho bài viết này:

Thanks
    12,523

Trên diễn đàn ai cũng vậy có người thích và không thích,xin bỏ qua riêng tư vì chúng ta đến với nhau qua hình ảnh qua một nghệ thuật nhiếp ảnh do đó mỗi người chúng ta nên khách quan nhìn nhận mỗi tác phẩm,nên khen nên chê nhưng cũng cần có một mức độ để chấp nhận và diễn đàn chúng ta ngày một đi lên.Đoàn kết và thân ái.

4. Có 7 người cảm ơn PhanVi cho bài viết này:

Thanks
    1,561

Theo em thì phương pháp bỏ phiếu kín là ổn nhất ạ,nhưng riêng BQT thì có quyền biết công khai đễ ngừa trường hợp dùng nick ảo bầu chọn,có thể hiện tại thì chưa nhưng về sau chắc chắc sẽ xảy ra thôi ạ (hi hi hi cái này ai từng làm BQT nhiều DD chắc sẽ rỏ ạ ,em không nói nhiều ).
    - vì sao phải bầu phiếu kín mà không công khai ?
    * em lấy vì dụ : khi mà hầu hết ACE ai cũng thân quen nhau ,chọn người này mà không chọn người kia thì cũng kỳ (hi hi hi .. vì chúng ta sống rất tình cãm nên khó cho người được gọi là khán giả ),và nếu có 1 thí sinh có tác phẩm tuyệt vời,vượt trội hơn tất cả các thí sinh khác,và (cái hồn) cãm xúc trong bức ảnh đã rung động 1 vài người ( tuỳ vào thời điểm ) ,và được chọn nhiều hơn thì thí sinh đó sẽ thắng cuộc,nhưng sau đó sẽ có dư luận rằng :Ồ.... ông đó,chị đó ,anh đó ,......... là bạn thân của mấy người kia mà,thắng là phải rồi .các bác có đồng tình em về vịâc này không ạ ?
    thường thì khi 1 người nào đã đưa tác phẩm của mình thì bao giờ họ cũng cho là tác phẩm của mình là nhất,và khi có kết quả thì có thể xảy ra điều không hay là khó tránh khỏi.
    và có lẻ dừng từ ngữ không thể diển tả hết ý được,nhưng nôm na là theo em thì bỏ phiếu kín là tối ưu ạ.
    Em dùng từ ngữ có khi không hay hay lở lời không đúng thì cũng mong các bác bỏ qua cho nha,chúc cả nhà ACE LangThang nhiều sức khoẻ và có nhiều tác phẩm đẹp nha.

6. Có 2 người cảm ơn hieu-photods cho bài viết này:

+ Trả lời bài viết