+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 15 của 49

Chủ đề: Mission Impossible I - Ảnh Truyện đầu tay

Thanks
    11,316

Mặc định Mission Impossible I - Ảnh Truyện đầu tay

Em xin phép mở bộ Ảnh Truyện đầu tay của em nhá.Đây cũng là bước đệm để em chuẩn bị thực hiện bài thi bộ ảnh truyện Tình Lính " Ở Hai Đầu Nổi Nhớ ". Truyện do e hư cấu từ trí tưởng tượng và chia sẻ hình ảnh. Truyện chỉ mang tính chất vui vẻ nếu có gì sơ xuất mọi người thông cảm. Góp ý càng nhiều e càng thích thay vì bấm Thanks thì cho e xin vài chữ góp ý coi như là ủng hộ thằng e nhá.

Kịch bản: MISSION IMPOSSIBLE
    Tác Giả: Taydoc_cdg
    Photographer: Taydoc_cdg
    Retouch: Taydoc_cdg
    Trợ giúp: Thầy Đức Thiện + Phanvi
    Mẫu: Hồng Châu
    Đia Điểm: Rừng Cao Su Trảng BOM - Chùa Bửu Phong
    Ngày 26-02-2012

MISSION IMPOSSIBLE I

Chuyện kể về 1 nữ Trinh Sát xinh đẹp giỏi võ tên Chương Dâu.

Cảnh sát Chương Dâu

Tốt nghiệp trường Cảnh Sát Việt Nam hạng I. Do thành tích rất ấn tượng ngay khi tốt nghiệp Chương Dâu đã được đặc phái xâm nhập 1 tổ chức chuyên buôn bán máy chụp hình và hình ảnh đẹp mang tên Photolangthang do tên Bọn Xấu Tây Độc cầm đầu. Lệnh truy nã đã được Cảnh sát trong nước và quốc tế phát khắp nơi trong nhiều năm vẫn không bắt được nhóm này. Tuy nhiên lần này theo nguồn tin cơ mật phía cảnh sát đã có khá nhiều thông tin về nhóm này và hy vọng tóm gọn là rất lớn.

Trước khi bắt đầu nhiệm vụ thâm nhập Chương Dâu đã phải trải qua đợt tập luyện gian nan và cực khổ khiến nhiều lần cô muốn bỏ cuộc. Nhưng vì lòng chính nghĩa và muốn đem lại sự yên bình cho xã hội vẫn cố gắng vượt qua.

­­
    Trong khoảng thời gian này cô biết thêm thông tin là người Cô mình đã bị nhóm Photolangthang bắt cóc để đi chụp bộ ảnh “Ở Hai Đầu Nổi Nhớ” càng khiến tinh thần Chương Dâu càng sôi sục hơn quyết tâm bắt bằng được
    Bọn Xấu Tây Độc.

Qua nhiều ngày quan sát theo dõi Chương Dâu biết được chỗ giấu Cô mình

Nhìn từ phía xa Chương Dâu phát hiện ra 1 dáng người đeo mặt nạ đang tiến về phía mình, theo sau là cả dàn huynh đệ của hắn. Chương Dâu đành phải nhờ cứu viện của cô đang ở phía sau.
    ­

Chờ một lúc không thấy viện binh tới Chương Dâu sợ Taydoc bỏ đi cô đã quyết định hành động. Ngay lúc này đàn em của Taydoc đột ngột đứng dậy đứa cầm súng To, súng Nhỏ, súng Dài, súng Ngắn chạy về phía chiếc xe Everest của Lão Nhanrau Tả Tướng đang chỏ Mẫu Lan Ngọc cùng với Benly mà chúng vừa bắt được về để chuẩn bị chụp bộ ảnh Ở Hai Đầu Nổi Nhớ. Thế là chỉ còn Taydoc ở lại 1 mình Chụp macro.

Một tiếng Súng vang lên

Taydoc kịp né lộn vài vòng ra phía sau rút súng bắn trả xối xả. Trong lúc tránh né Chương Dâu đã bị thương

Không vì bị thương mà khả năng chiến đấu giảm bớt cô vẫn tiếp chiến đấu.
    Lợi dụng taydoc bị khuất tầm nhìn Chương Dâu lao vào tấn công tới tấp.

Xuất chiêu
    Chương Dâu: chết nè
    Taydoc: đỡ hự hự -- vèo!!!

Taydoc: Á Á Á
    Chương Dâu: Trúng đòn rùi kakaka

Taydoc bị trúng đòn bỏ chạy Chương Dâu rút súng bắn bị thương Taydoc
    Chương Dâu: thế là xong, 1 cái thui mà hihi phù phù

Và sau đó Taydoc_cdg và đồng bọn đã bị bắt. Chiến dịch kết thúc thành công tốt đẹp.

Mission completed.

Chỉnh sửa lần cuối bởi taydoc_cdg; 29/02/12 at 08:51 AM.

Thanks
    11,316

(Tiếp theo)

Đoạn kết
    Sau khi hoàn thành nhiệm vụ Chương Dâu trở về nhà sau bao năm xa cánh mong tìm lại được người yêu năm xưa. Cô đã lên chùa cầu phúc và hy vọng gặp lại người photographer năm xưa đã chụp hình cho cô

Đi qua những con đường những hốc đá nơi Chương Dâu và chàng photographer đã có những khoảnh khắc vui vẻ ngày xưa

Thầm cầu nguyện cho chàng trai ấy nhiều sức khỏe và xuất hiện trước mặt mình

Hình ngày xưa anh ấy chụp lại hiện về trong tâm trí Chương Dâu

Và điều gì đến sẽ đến….

Chỉnh sửa lần cuối bởi taydoc_cdg; 29/02/12 at 08:52 AM.

Địa điểm
    SAIGON
    Thanks
    4,999

Hihi may mà em không có tên trong danh sách của Tây Dộc khà khà ,....Xạo bà cố luôn hahaha
    Hèn gì, úc chiều alo6 kiu về mà hắn mất tăm mất tích với mẫu Châu hoho
    Gia tài : NIKON D70S + 18-55 VR + 55-200 VR
    Phone : 0993.062.067

4. Có 6 người cảm ơn VINHSAIGON cho bài viết này:

Thanks
    2,170

Lời dẫn chuyện của Bộ ảnh Mission impossible quá tệ !!!, lời dẫn chẳng thu hút hay liên quan gì nhiều đến hình ảnh. Kỹ Thuật chụp + góc chụp tốt, PTS tốt ... cố gắng trao dồi thêm nội dung có chất lượng tốt hơn... HẾT.
    Michael Huy
    Phone 0915157743.
    My flickr : http://www.flickr.com/photos/michaelhuy/

6. Có 6 người cảm ơn michaelhuy cho bài viết này:

Thanks
    4,119

Chụp tốt, xử lý hậu kỳ tốt nhưng cốt truyện chưa mang tính hình sự và gây cấn lắm như ý đồ của tác giả, lời văn còn nhiều lỗi chính tả, nhiều ảnh không ăn nhặp gì với lời văn và nhiều lời văn không có ảnh minh hoạ. Nói chung nên đi chụp hình đừng nên làm nhà văn. Bẩm cụ Taydoc em xin hết ạ....ha..ha...
    P/s em vừa bấm thank vừa góp ý cho bác luôn, trưa nay bác mời em cafe 619 đê...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi D9s; 29/02/12 at 08:10 AM.

8. Có 7 người cảm ơn D9s cho bài viết này:

Thanks
    5,112

Hình ảnh, văn chương ... lai láng lai láng, tại hạ xin bái phục, bái bái bái ..................bái ......bái ......phục!!!

10. Có 3 người cảm ơn trecaukho cho bài viết này:

Thanks
    9,011

Đúng chất Taydoc_cdg. Hehe
    PTS tuyệt lắm, lời dẫn truyện nhiều lỗi chính tả (chắc do ẩu).
    Oke!!!!
    Ngon!!!!
    Like thật mạnh.
    ----------------
    ...Hãy nhã nhặn với mọi người lúc bạn đang lên,
    vì bạn sẽ gặp họ lúc bạn đi xuống...

12. Có 4 người cảm ơn Haimien cho bài viết này:

Thanks
    11,316

Cám ơn các bác hôm qua e ngồi làm tới 3-4h sáng mà hỏi sao e không viết sai chính tả được, với lại phần do e copy bên Word qua có thể bi lỗi fonts chữ nữa hihi. Thanks các pác đã comment chân thành, hihi nếu e viết hay thì e trở thành nhà văn rùi

14. Có 4 người cảm ơn taydoc_cdg cho bài viết này:

Thanks
    11,316

Trích Được post bởi VINHSAIGON Xem bài viết
    Hihi may mà em không có tên trong danh sách của Tây Dộc khà khà ,....Xạo bà cố luôn hahaha
    Hèn gì, úc chiều alo6 kiu về mà hắn mất tăm mất tích với mẫu Châu hoho
    đáng lẽ có đó,tại e không chụp được hình của anh thôi hahaha,hôm đó không phải em không xuống mà tại có thầy nữa nên chụp thêm vài shot. cám ơn anh đã xem ảnh

16. Có 2 người cảm ơn taydoc_cdg cho bài viết này:

Địa điểm
    TPHCM
    Thanks
    487

Ý tưởng thự hiện như thế là khá tốt. Khâu set up và hậu kỳ cũng công phu ! Với mức độ Amateur thì cũng khó đòi hỏi cao hơn,hy vọng bác taydoc sẽ có tiếp những bộ sau tốt hơn !

18. Có 4 người cảm ơn Trungphoto cho bài viết này:

Thanks
    11,316

Trích Được post bởi Trungphoto Xem bài viết
    Ý tưởng thự hiện như thế là khá tốt. Khâu set up và hậu kỳ cũng công phu ! Với mức độ Amateur thì cũng khó đòi hỏi cao hơn,hy vọng bác taydoc sẽ có tiếp những bộ sau tốt hơn !
    Thanks pác Trung có comment rất chân thành, sau khi nhận được thông tin tốt từ phía mẫu cách đây vài hôm về bộ ảnh này thì có nhiều anh em trong nhóm cũng yêu cầu e thực hiện tiếp phần 2, em đã lên ý tưởng và chuẩn bị mức độ cao hơn phần 1, vì phần này là lúc đi chụp e không có ý tưởng gi hết chi chụp đại và về lắp ghép lại thôi.nên có nhiều điểm chưa ưng ý lắm. Hy vọng phần sau e sẽ đầu tư nhiều hơn và tốt hơn

20. Có 5 người cảm ơn taydoc_cdg cho bài viết này:

Thanks
    9,011

Rõ khổ cho anh bộ đội. Khặc khặc!!!
    ----------------
    ...Hãy nhã nhặn với mọi người lúc bạn đang lên,
    vì bạn sẽ gặp họ lúc bạn đi xuống...

22. Có 4 người cảm ơn Haimien cho bài viết này:

Thanks
    11,316

Hay hay quá bigman, có thế mà cũng thêm thắt vào được hiii

24. Có 2 người cảm ơn taydoc_cdg cho bài viết này:

Thanks
    12,523

Bó tay với mấy bác,mình kết cái tấm cuối của bác taydoc_cdg có hậu ghê ka ka ka ka.

26. Có 4 người cảm ơn PhanVi cho bài viết này:

Thanks
    115

Hi
    Ha ha .Cám ơn Bác Tây đã cho ACE một vài giây phút thoải mái với bộ ảnh truyên đầu tay này .
    Như Bác có nói vì không có chủ đích nên phải lắp ghép hình ảnh để cấu thành câu chuyện vì thế có lẽ anh em cũng nên châm chước ít nhiều cho cố gắng này .
    Nghe đâu Bác có dự đình làm tiếp phần 2 nên xin mạnh dạn góp một vài ý nhỏ để phần sau tránh những thiếu sót đáng tiếc của phần đầu :

1/ Nên chọn thống nhất 1 tông màu cho toàn cốt chuyên ( PS hâu kỳ )trừ những đoạn có tình chất hồi tưởng thì có thể dùng trắng đen hoặc tông màu khác .
    Thường thì tông lạnh dùng cho thể loại kinh di đa-cu la, hình sự...Tông nóng cho phim tình cảm, hài hước....

2/ Chú ý trang phục, tóc tai của nhân vật .( Trong phần đầu cùng một cảnh , có lúc nữ điêp viên 000 xinh đẹp của Bác lúc thì đeo kiếng lúc thì không; khi thì đội nón xuôi có khi lại đội ngược ;hết ôm súng dài rồi lại dùng súng ngắn ....).

3/ Lời dẫn truyện nên ngắn gọn, cô đọng hơn vì hình ảnh sẽ bổ sung cho cốt chuyện ....

Mong đón xem phần 2 của Bác Tâyđộc.
    Trong lúc chờ đợi thình thoảng xem lại phần đầu cũng vui vui ha ha .

Thân

28. Có 7 người cảm ơn NguyenJamy cho bài viết này:

+ Trả lời bài viết
Trang 1 của 4 1 2 3 4 CuốiCuối