+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Tình hình là diễn đàn đang bị Spam, em có ý này, hi vọng cải thiện được tình hình.

Thanks
    41

Mặc định Tình hình là diễn đàn đang bị Spam, em có ý này, hi vọng cải thiện được tình hình.

Tình hình là diễn đàn đang bị Spam, em có ý này, mỗi khi nhập user và password, nên có thêm thao tác điền số xác nhận ( catcha capture - không biết em viết đúng từ không nữa, hehe) để xác định chính xác là người sử dụng đang nhập (loại bỏ đáng kể lượng lớn nick ảo spam quảng cao.

Tuy là sẽ gây phiền phức cho các thành viên diễn đàn thêm một tí trong quá trình đăng nhập, nhưng bù lại, diễn đàn mình sẽ sạch sẽ hơn.

Ý kiến của em có thế thôi ah.

thanks các bác đã ghé đọc, nếu thấy được thì các bác góp vài lời với BQT để xúc tiến ah.

2. Có 13 người cảm ơn ndk cho bài viết này:

Thanks
    9,011

Anh đang làm thao tác xóa thì em vào.
    Chân thành cám ơn ý kiến này của em, sẽ xúc tiến theo hướng em đề nghị.
    Phải công nhận công nghệ spam đã vào hạng thượng thừa. Trước đây thì với một nick spam mọi topic- mặc dù nhiều, nhưng chỉ với động tác ban đầu là xóa nick sau đó xóa bài là ok. Còn bây giờ nó dùng hàng trăm nick, nội chỉ việc ban nick cũng phải thao tác hàng trăm lần...
    ----------------
    ...Hãy nhã nhặn với mọi người lúc bạn đang lên,
    vì bạn sẽ gặp họ lúc bạn đi xuống...

4. Có 7 người cảm ơn Haimien cho bài viết này:

Thanks
    41

vậy cho nên em thấy công tác nhận diện người sử dụng bằng câu hỏi hoặc hình ảnh là cần thiết, đỡ mất công anh phải ngồi xóa bài, chặn ngay từ nguồn đăng nhập thì đỡ lắm ah.

6. Có 8 người cảm ơn ndk cho bài viết này:

Thanks
    3,919

Anh haimien ơi, cái này BQT phải ngồi lại bàn phương án tối ưu. Em nghĩ phải tạo sự đơn giản và dễ dàng nhất cho thành viên đăng nhập.

Thanks em ndk ^^

8. Có 7 người cảm ơn louisnguyen cho bài viết này:

Thanks
    274

Xin góp vài ý kiến ạ:
    - Trong thủ tục đăng ký nick cho thành viên mới, đã có registration image để loại bỏ spam machine. Nhưng khi comment trong diễn đàn thì không phải do spam machine nhưng có yếu tố con người nên biện pháp thêm xác nhận ngay khi đăng nhập chỉ làm chậm đi quá trình spam thêm tí thôi.

- Nếu được bổ sung thêm phần xác nhận như anh ndk đề nghị, thiết nghĩ dùng cho trường hợp có 02 hay nhiều hơn nick đăng nhập cùng một IP address trong một khỏang thời gian nhất định. Điều này khó chịu cho thành viên nào cùng chung một nhà với thành viên khác cùng diễn đàn đăng nhập cùng lúc (Chú nhanrau & Cô Bamboo, ...) nhưng hạn chế được phần nào spam.

- Tăng cường thêm người quản lý cho chủ đề, theo sát từng topic.

10. Có 7 người cảm ơn SaiGonChip cho bài viết này:

+ Trả lời bài viết