+ Trả lời bài viết
Kết quả 1 tới 9 của 9

Chủ đề: hổ trợ về ống kính .nhờ các bác giúp

Thanks
    216

Mặc định hổ trợ về ống kính .nhờ các bác giúp

tình hình là em làm bên studio nên việc đi chụp album cũng nhiều nên em muốn nhờ các bác nào rành về ống kính tư vấn giúp em với .hiện em đang tính tậu thêm một fix quai nhưng ko bít nên mua em nào ( trong đó có 3 loại: fix 20 ,fix 24 ,fix 35 ) em đang phân vân là ko bit cưới em nào đây .các bác nào bít giúp em với ,em muốn sử dụng em nó mà độ xóa phong của 3 em đó ko bít cái nào dc hơn (nói chung một tí cũng dc ) em còn gà lắm nhờ các bác tư vấn giúp

2. Có 6 người cảm ơn hoangnam cho bài viết này:

Thanks
    4,119

Bác nên cho biết bác đang dùng máy gì thì mọi người mới tư vấn chính xác cho bác được. Nếu bác đang dùng nikon thì em vote cho 35F2 ( nếu được em có code US thì càng tốt). Chúc bác sớm chọn được em như ý.

4. Có 8 người cảm ơn D9s cho bài viết này:

Thanks
    1,561

EM xin góp ý nho nhỏ như thế này ,cái bác cần là bác dùng Lens với mục đích chụp như thế nào ,vì 3 tiêu cự Bác đưa ra thì 3 thể loại khá nhau ,mà nôm na thì tậu 1 em 16-35 F2.8 thì giải quyết mọi vấn đề ạ ,chứ em thấy lăn tăng sẻ mất thời gian và tốn tiền hi hi hi .
    với lại anh làm dịch vụ thì dùng Fix rất cực,dùng 16-35 sẽ tiện cho bác hơn.với lại bác đang dùng máy Crop hay FF mà chọn lựa cho đúng cái mà dùng ạ.đây là ý kiến riêng em,nếu gì không phải bác bỏ qua cho nha .
    HIẾU - 0908777430 .luôn luôn lắng nghe,nhưng..... lâu lâu mới hiểu .hi hi hi... Thư Viện ảnh của tôi xin Click vào

6. Có 8 người cảm ơn hieu-photods cho bài viết này:

Thanks
    9,011

Ống kính wide cho crop có lẻ không em nào qua 12-24 F4, và fullframe như bác Hieuphotods góp ý mình nghĩ nên chọn 16 - 35 F2.8 để khỏi lăn tăn ạ.
    Sorry, bởi mình xài Nikon nên các em trên đều dành cho Nikon nhe...
    ----------------
    ...Hãy nhã nhặn với mọi người lúc bạn đang lên,
    vì bạn sẽ gặp họ lúc bạn đi xuống...

8. Có 7 người cảm ơn Haimien cho bài viết này:

Thanks
    486

crop thì còn 11-16 mới khủng hoảng bác Hai ơi

10. Có 7 người cảm ơn Rybub cho bài viết này:

Thanks
    216

dạ em đang sài d300s với 80-200 và 17-50 rùi bác ạh .em đang muốn kiếm một đầu fix nữa ạh vì em chụp con 17-50 mà quai ra quá xao nó dị dạng xao xao ấy .nên em quyết định mua fix .em đang lăn tăng nên ko bit chọn em nào sẽ hay hơn .vì em thấy ống fix cho hình ra trong trẻo với độ nét thực tế hơn thì phải .mong các bác giúp em ạh

12. Có 5 người cảm ơn hoangnam cho bài viết này:

Thanks
    1,561

Trích Được post bởi hoangnam Xem bài viết
    dạ em đang sài d300s với 80-200 và 17-50 rùi bác ạh .em đang muốn kiếm một đầu fix nữa ạh vì em chụp con 17-50 mà quai ra quá xao nó dị dạng xao xao ấy .nên em quyết định mua fix .em đang lăn tăng nên ko bit chọn em nào sẽ hay hơn .vì em thấy ống fix cho hình ra trong trẻo với độ nét thực tế hơn thì phải .mong các bác giúp em ạh
    -
    vì em chụp con 17-50 mà quai ra quá xao nó dị dạng xao xao ấy
    cái này là do Bác đưa về Wide hết 17 thì kết quả là như vậy phải rồi ,nếu bác đễ ở tiêu cự 20 của lens hiện tại và với ý định mua lens FIX 20 thì giống nhau thôi ,có khác nhau về độ nét hoặc Boke hơn nhau chút đỉnh mà thôi ,tùy bác và theo túi tiền thì bác cứ tậu em nó về thôi ạ.
    -
    thấy ống fix cho hình ra trong trẻo với độ nét thực tế hơn thì phải
    Cái này thì chỉ đúng 1 phần mà thôi ,còn phải sét về ánh sáng,tốc độ chụp và độ mở Khẩu (F1.8,2.8,5.6,........),mà theo em được biết thì ở điều kiện AS chuẩn thì khó mà phân biệt được lens Xịn hay không lắm ạ.vậy bác nên cân nhắc đầu tư về thủ thuật hay là công nghệ ạ thì tùy bác .

em chỉ nói theo cái em biết thôi ạ,nếu có sai xót thì các bác cũng bỏ qua cho em nha ,em hông dám múa rìu đâu ạ.hi hi hi
    HIẾU - 0908777430 .luôn luôn lắng nghe,nhưng..... lâu lâu mới hiểu .hi hi hi... Thư Viện ảnh của tôi xin Click vào

14. Có 12 người cảm ơn hieu-photods cho bài viết này:

Thanks
    566

Nếu không thích wide rộng thì nên chọn mua ống 35mm DX là vừa . Nhớ có chữ DX phù hợp với D300s . :)

16. Có 10 người cảm ơn ducthien cho bài viết này:

Thanks
    216

Trích Được post bởi ducthien Xem bài viết
    Nếu không thích wide rộng thì nên chọn mua ống 35mm DX là vừa . Nhớ có chữ DX phù hợp với D300s . :)
    dạ con cám ơn thầy ạh .

18. Có 3 người cảm ơn hoangnam cho bài viết này:

+ Trả lời bài viết